Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### แนะนำกล้องทีครับ ด้วยงบประมาณที่จำกัด ###  

เป็นกล้องตัวแรกครับ อยากเอามาถ่ายรูปเวลาวันหยุดพักผ่อน และเริ่มฝึก
การถ่ายรูปครับ ในงบประมาณ 7000 บาท มีตัวใหนที่น่าสนครับ อย่าบอกว่าเพิ่ม
อีกหน่อยไปเอารุ่นนั้นรุ่นนี้นะครับ เพราะงบประมาณจำกัดเท่านี้จริงๆ

ผมสนใจ FUJIFILM S1500 fd ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นไงบ้าง ผมชอบกล้อง
แบบนี้ ผมว่าน่าจะทนไม้ทนมือหน่อย แล้วราคาเครื่องประกันศูนย์  6,900 บาท
กับราคามาตรฐานศูนย์ 8,990 บาท ตกลงมันราคาไหนกันแน่ครับ แล้วมันต่างกันยังไง

หรือทุกท่านมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ และขอสถานที่จำหน่าย
ด้วยนะครับ ผมอยู่กรุงเทพ

ขอบคุณทุกท่าน และทุกความคิิดเห็น

จากคุณ : ข้าวสวยไข่เจียว
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 52 10:45:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com