Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟลชของ 870IS มีควัน  

คือผมซื้อกล้องดิจิตอลคอมแพ็ค ของ Canon 870IS มาจากงานคอมมาร์ท พฤศจิกาปีที่แล้วครับ ใช้งานได้ดีทุกอย่าง ไม่มีปัญหาอะไร ปกติถ่ายรูปจะไม่ค่อยใช้แฟลชมากเท่าไร

แต่เมื่อวันที่ 3 ธ.ค.ที่ผ่านมาได้เอากล้องไปถ่ายไฟที่ถนนราชดำเนินตอนกลางคืน เลยต้องใช้แฟลชถ่ายภาพ ปรากฎว่าพอใช้ไปเกิดกดชัตเตอร์ แฟลชสว่างวาบ พอหมดแฟลชมีควัน กับกลิ่นเหม็นไหม้ลอยออกมาจากช่องแฟลชครับ ใจหายวูบนึกว่าแฟลชไหม้ขาดไปแล้ว แต่ปรากฏว่าพอเปิดแฟลชเอาไปถ่ายก็ยังติดอยู่ บางทีควันก็ออกมาบ้าง พอกลับมาดูที่ห้อง เห็นต้องขอบๆแฟลช มีเขม่าติดอยู่(เมื่อก่อนไม่ทันสังเกตว่ามีอยู่ก่อนรึเปล่า หรือใจกลัวไปเอง) 2-3วันนี้ผมก็เอาไปถ่ายก็บางทียังมีควันออก แต่แฟลชก็ใช้ได้ปกติ

อย่างงี้มันผิดปกติรึเปล่าครับ หรือมีวิธีแก้รึเปล่าครับ ประกัน1ปีเพิ่งหมดไปไม่กี่วันเอง เสียวถ้าส่งซ่อมก็ไม่มีกล้องใช้อีกครับ

จากคุณ : คอมแพ็ค แคนนอล
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 02:49:34 A:111.84.27.183 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com