Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++เชิญชมภาพถ่ายจาก Sony WX-1 กล้องสวนกระแส+++  

ขอบคุณทุกท่านในห้องกล้อง เพราะผมเข้ามาหาข้อมูลได้ความรู้มากมาย  

ก่อนหน้านี้ กำลังตัดสินใจซื้อกล้องคอมแพค เล็กๆตัวใหม่    ก็เห็นว่าส่วนใหญ่ก็แนะนำ Ixus200 ตัวใหม่กัน ใจอยากได้ Wide 24 ตัวเล็กๆ  ก็เหลือทางเลือกอยู่สองตัว คือ cannon กับ sony

ส่วนใหญ่ก็แนะนำ cannon กันซะ 90% แต่พอไปดูตัวจริงแล้วชอบ sony มากกว่า

จากข้อมูลที่ทราบมาว่า รุ่นนี้ สีจืด  ภาพไม่คม ลูกเล่นน้อย  แต่ผมดูแล้วชอบ  เอ้า...ตัดสินใจสวนกระแส ลองดู  

สำหรับผม ลองแล้วก็พอใจนะครับ  สำหรับหลายๆท่านดูแล้วคิดว่าอาจจะสู้เพื่อนร่วมค่ายไม่ได้ แต่ก็อยากให้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่อยากเห็นภาพจากกล้องรุ่นนี้อยู่  เผื่อเป็นทางเลือก ก็อาจพอเป็นประโยชน์บ้าง  (ฝีมือแย่ๆหน่อยนะครับ ดูเฉพาะ ผลลัพธ์ภาพจากกล้องรุ่นนี้ก็พอ) ภาพทั้งหมดย่ออย่างเดียว กล้องจะเป็นโหมดโอโต้ ซะส่วนใหญ่ ปรับอะไรไม่ได้มาก ผมไม่ได้แต่งภาพอะไรทั้งสิ้นนะครับ สดๆ...

รองท้องกันก่อน ตามไปเที่ยวกันเลยครับ.............

จากคุณ : asawavet
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 52 19:54:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com