Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง Soft Box ครับ  

คือ ผมถ่ายรูปโดยใช้แฟลช แล้วแสงมันแรงไป ทำให้ดูเหมือน ภาพแข็งๆมี พี่แนะนำให้ ใช้ Soft Box ลดความแรง  แสงแฟลช
คือ ผมอยากสอบถาม พี่ๆน้าๆ ครับว่า ใส่ SoftBoox เพื่อลดแสงแฟลช กับ ผมไม่ใส่ SoftBox แต่ไปลดกำลังแฟลต ที่ตัวอุปกรณ์ จะเหมือนกันไหมครับ
                                                                      ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ธ.ค. 52 20:50:30

แก้ไขเมื่อ 21 ธ.ค. 52 20:48:59

จากคุณ : NinToo
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 11:52:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com