Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***เขาว่าผมเพี้ยน ที่เอาเลนส์เหลืองไม่เข้าท่ามาโมเล่น***  

......ไฟหรี่ครับผม แต่ยังไม่หมด ต้องกระพือไฟให้ตัวเองสักหน่อย ก่อนที่มันจะหมด.....
...จากกระทู้
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O8652223/O8652223.html
......คนคงคิดว่าผมคงเพี้ยนไปแล้ว ที่ไปเสียเวลากับเลนส์เหลืองอ๋อยเอามาโมเล่น เสียเวลาเปล่าๆ ไม่เข้าท่า   จะว่าผมบ้าก็ยอมละ แต่ผมก็มีความในใจซ่อนอยู่นะครับ ความในใจที่ยังไม่อาจจะบอกใครได้ในตอนนั้น ว่าจะหาให้ได้อีกสักสองตัวแล้วค่อยเปิดเผย เฝ้ารอ แต่หาไม่ได้ มันไม่มีให้เห็นอีกเลย เลิกเฝ้าแล้ว.........

....ผมเก็บเลนส์แบบนี้ไว้สามตัว Taylor Hobson Ental II ชอบมันเป็นส่วนตัวครับ เลนส์อะไร คมก็ไม่คม เล่นก็ยาก แต่ก็ชอบ.........

.....จากซ้าย ตัวแรก ระยะ 3 ¼ in  F4 , 4 ¼  in F4 , 6 in F 4.5

จากคุณ : เขียวแก่
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 21:14:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com