Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ช่วยแนะนำกล้อง(โปร) รุ่นไหนดี รุ่นไหนโดน ต้องบอกต่อคับ+++++  

ตามนั้นคับ
ผมเป็นมื่อใหม่ อยากเล่นกล้อง
ปีใหม่นี้ว่าจะถอยมาสักตัว
เล็งๆยี่ห้องCanon ไว้อ่ะคับ
เห็นว่าดี เหมาะสมราคา(งบ ไม่เกิน 30.)
อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนใช้กล้องรุ้นไหนกันบ้างคับ
แล้วรุ่นไหนดี รุ่นไหนโดน ราคาแจ่มๆบ้างคับ
ประมาณว่าถ่ายสวย ออฟชั่นแหล่มมมม
หรือใครมีชมรมอะไรก็แนะเพื่อนๆกันบ้างนะคับ
ขอบคุณมากครับ

ปล.แนะนำทริปเทคนิคการถ่ายภาพให้ผมบ้างนะคับ
มือใหม่ใฝ่รู้ครับผม

ปล.2 ใครรู้แล้วไม่ยอมบอก
เข้ามาแล้วไม้เม้น ขอให้เหม็นไปหลายๆวันคับ อิอิ
+++++++++++++
แก้ไขเพิ่มเติม
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
ที่เข้ามาตอบกันอย่างพร้อมใจ
ผมเองก็ตกใจเหมือนกันที่อยู่ๆก็โดนด่า
ทั้งที่งงๆผมก็ขออภัยทุกคนที่ไม่พอใจกับคำถามของผมด้วยแล้วกันนะครับ
เจตนาของผมคืออยากหาเพื่อนที่ชอบถ่ายรูปเหมือนกันนะครับ
อยากเข้ามาแชร์ความคิดเห็นดีๆกันนะครับ
อยากได้คำตอบก็แค่นั้นเอง
ไม่ได้อยากได้คำด่า ผมเองก็ไม่เคยตั้งกระทู้แล้วโดนด่าเลยสักครั้ง
ครั้งนี้ทำผมหน้าชาไปเลยครับ บอกตามตรงว่าอึ้งครับ
ผมแค่อยากให้กระทู้ของผมมีข้อมูลดีๆมีคนมาตอบ
เผื่อว่าคนที่มือใหม่ไม่รู้เรื่องเหมือนผม
เขาเข้ามาจะได้อะไรๆออกไปบ้าง
กลายเป็นว่าผมกวน ไร้มารยาทไปซะอย่างนัี้น
ส่วนคำแช่งผมก็ต้องขอโทษด้วยที่เล่นมุกนี้ออกไป
แล้วมีคนเดือด ไม่ขำไปกับผม
ผมเคยคิดว่าที่นี่คือที่สาธารณะ เปิดกว้างให้ใครๆมาแสดงความคิดเห็นได้
ถึงแม้บางคนจะโง่ไม่รู้เรื่องอย่างผม
ผมเองก็เป็นมือใหม่จริงๆ ไม่รู้กล้องโปรเป็นอย่างไร
แต่ในความคิดผมมันคือกล้องที่ตัวใหญ่ๆที่เขาชอบเล่นกันอ่ะครับ
แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมบางคนถึงว่าผมสาดเสียเทเสียขนาดนั้น
เอาเป็นว่าผมขออภัยด้วยนะครับที่กระทู้ของผมมันไร้สาระ
แต่ยังไงก็จะเก็บไว้เป็นบทเรียนครับ
สวัสดีปีใหม่ทุกคนนะครับ
ขอให้มีความสุึขกันทุกๆคน สุขภาพแข็งแรง
ขอให้ไปเที่ยวสนุกๆ ถ่ายรูปสบายๆนะครับ

ปล.ขอบคุณความเห็นที่เข้่ามาเห็นใจผมนะครับ
ผมอ่านข้อความพวกคุณแล้วค่อยใจชื้นรหน่อยที่แถวนี้ยังมีคนเข้าใจผมบ้างครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 52 15:02:48

จากคุณ : mychitun
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 52 13:00:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com