Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟันธงกันไปเลย เอาตัวไหนดีระหว่าง 500D กับ D5000 VOTEหน่อยจ้ะ  

Canon 500D (31 คน)
  Nikon D5000 (31 คน)

50.00%
  Canon 500D (31 คน)
 50.00%
  Nikon D5000 (31 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 62 คน

กระทุ้เก่า -- http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O8695938/O8695938.html --
เคยตั้งกระทู้ถามไว้ค่ะ อ่านๆสุดท้ายเหลือตัวเลือกเพียง 2 ตัวค่ะ

ณ ตอนนี้ยังเลือกไม่ถูกระหว่าง
Canon 500D ปกศ.

กับ

Nikon D5000 ปกศ.

ว่าจะไปสอยที่ Digital2Home จ้ะ ช่วงนี้จัดโปรอยู่ราคาต่างนิดหน่อยค่ะ

รบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ปล.อ้างอิงจากที่เคยโพสไว้ในกระทู้เ่ก่าค่ะ

>
มีงบ 40000บ. จำเป็นจะต้องซื้อกล้องตัวใหม่เพื่อถ่ายรูปผลิตภัณฑ์ค่ะ

เคย ใช้ Sony T-70ถ่ายอยู่ ก็โอในระดับนึงแต่สีจะเพี้ยนมากๆ คือของมันสวยกว่าในรูปเยอะเลยอะค่ะ ><.... แล้วสนิค้าที่ถ่ายนี่เป็นพวกครีมทาหน้า ดูแลผิว
ก็ต้องเน้นให้รูปออกมาสวยไว้ก่อนจะได้ดึงดูดความสนใจจากลูกค้า

-- ขอให้ข้อมูลนิดนึงเพื่อให้พอจะนึกภาพออก --
เคย จ้างช่างภาพมาถ่ายรูปให้ก็ไม่คุ้มมาครั้งนึงก็ 3800บ.(ครั้งละ) คือต้องคิดเหมาเป็นวันๆไปเลย ไม่มีอัตราแบบชิ้น หรือ รายชั่วโมง คือถ้าให้พูดตรงๆคือจ้างเขามาถ่ายผลิตภัณฑ์แค่ครั้งละ 3-4กระปุกเองค่ะ แล้วสินค้าก็มีออกแบบใหม่ สีใหม่ รูปทรงกระปุกใหม่ออกมาเรื่อยๆ จะให้จ้างช่างภาพมืออาชีพมาทุกครั้งค่าใช้จ่ายก็เยอะอยู่

สู้ซื้อกล้องเป็นของตัวเองแล้วหัดเองลองเอง วันหลังจะได้ไม่ต้องไปเพิ่งใครดีกว่าค่ะ

- รบกวนช่วยแนะนำกล้องที่ราคาไม่เกิน 40000บ. หน่อยนะค่ะ ซื้อมาไว้ถ่ายรูปสินค้าโดยเฉพาะค่ะ -  

เน้นสีสดเหมือนจริง ภาพคมชัด  ใช้ง่ายๆ ไม่จุกจิกว่าต้องแสงมากแสงน้อยอะค่ะ

จากคุณ : Maarsfon
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 11:33:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com