Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำกล้อง Compact ดีดีสำหรับผู้เริ่มต้น หน่อยคับ ^ ^  

คือผมดีผมอยากได้กล้อง Compact ดีดีเอามาถ่ายรูปทั่วๆ ไปนี่หล่ะคับ
ผมถ่ายรูปก็ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่รู้บ้างนิดหน่อยๆ แต่อยากได้กล้องที่ถ่ายรูปตอนกลางคืนดีดี เพราะว่าส่วนใหญ่ถ้าถ่ายรูป ก็จะเป็นถ่ายตอนกลางคืน ถ่ายไฟ มากกว่า แต่เลือกแบบ Compact เพราะเน้น Auto มากกว่า
แล้วพอดีคนรู้จักกันเขาแนะนำรุ่น Canon PowerShot S90 มา เลยอยากจะถามว่ามันเหมาะสมรึปล่าว หรือว่ามีรุ่นอื่นจะแนะนำผมได้อีก ยังไงก็ขอความเห็นด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ ^ ^

จากคุณ : GuRuNa
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 18:20:36 A:110.164.136.39 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com