Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแนะนำตัวค่ะ มือใหม่กิ๊ก ไม่รู้เรื่องการถ่ายภาพเลยค่ะ  

พึ่งจะมีกล้อง DSLR เป็นของตัวเองค่ะน้า
แต่ยังไม่รู้เรื่องเลย ว่าจะต้องปรับตั้งค่าอย่างไร
ให้รูปนั้นออกมางาม อย่างมีคุณค่า

อยากถ่ายรูปสวยๆ
ชอบถ่ายรูปธรรมชาติ วิว เหตุการณ์และก็บุคคลค่ะ
แต่ตอนนี้มีแค่ D90 + Kit
ในอนาคตอันใกล้ หากถ่ายภาพเป็นบ้างแล้ว
กะจะถอยเลนส์เพิ่มอีกซักเลนส์ค่ะ
เพื่อมาถ่ายคนกับวิว หรือเหตุการณ์

อยากทราบว่ามีเลนส์ใดบ้าง
ที่สามารถถ่าย ทั้งสามอย่างนี้
ได้ในเลนส์เดียวกัน

.............

อ้อชื่อ มี่นะคะ
และน้าๆ ชื่ออะไรกันบ้างเอ่ย

ขอบคุณค่ะ

รัก

มี่จัง

แก้ไขเมื่อ 02 ม.ค. 53 07:29:43

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 18:50:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com