Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง ระดับความละเอียด ของกล้อง วีดีโอ ครับ  

ที่ผมทราบ ก็มี
กล้องวีดีโอเทป
กล้องมินิ DV
กล้อง ฮาร์ดิส
กล้อง mini DVD
กล้อง แบบใช้การ์ด
อยากทราบว่า กล้องพวกนี้ ไล่ตามความชัด หรือความละเอียด อันไหนดีครับ
แล้ว พวก HD กับ Full HD ต่างกันอย่างไรครับ
เพราะเวลาผมไปดูกล้อง แล้ว เซลพูดให้ฟัง งง มาก  ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เมื่อก่อน ก็ใช้ กล้องวีดีโอเทป แล้วตอนหลังก็มี กล้อง mini DVD เวลานี้ พี่ชายอยากได้ กล้องที่มี การ์ด เลยอยากทราบข้อมูล

จากคุณ : ตังชัย
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 14:04:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com