Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้าๆคะ ถ้าว่าง รบกวนแวะนิดนึงค่ะ  

คือตอนนี้หนูสับสนว่า ถ้าหนูคิดว่าไม่ค่อยได้ถ่าย วีดีโอ ซักเท่าไหร่ แต่ หนูต้องถ่ายเด็กๆบางทีแสงไม่พอและใช้แฟลตไม่ได้
ระหว่าง 450d หรือ 500d ดีกว่ากันอ่ะคะ

พอคิดว่าจะเอา 450d และกัน เพราะ เราไม่ค่อยได้ถ่าย วีดีโอ ค่าใช้จ่ายก็ลดลงอีกหน่อย
แต่ก็ กังวลจะถ่ายที่มืดได้ไม่ดีเท่ากับ 500d

เห็นว่า 500d ดัน iso ได้สูงกว่า จึงคิดว่าน่าจะถ่ายในทีแสงน้อยได้ดีกว่าอ่ะค่ะ

ต้องขอโทษด้วยนะคะ เผื่อคำถามของหนูดูติ๊งต๊อง พอดีหนูเพิ่งจะลองเขยิบจาก คอมแพคน่ะค่ะ
ตอนนี้ก็หาข้อมูลหลายๆอย่าง แต่ด้วยความที่ไม่เคยจับ DSLR ขอจริงเลยซะที เลยไม่กล้าพอจะตัดสินใจ

รบกวนน้าๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : แมวเหมียวปริ้นจิ
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 22:11:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com