Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแบบไม่รู้เลยอ่ะครับ เรื่องแฟรช FV Lock มีประโยชน์และเหมาะแก่การใช้สถานะการณ์ไหนครับ  

คือว่าผมงงตรงการใช้ FV Lock ลอคค่าแฟรช ปกติรู้แต่ระบบพวก TTL อ่ะครับ น้าๆ ใช้ปุ่ม FV Lock สถานะการณ์ไหนครับ ขอยกตัวอย่างหรือ การบ้านให้ลองทำได้ไหมคัรบ ผมนึกภาพไม่ออกว่ามันใช้อย่างไรเหอๆ

อยากลองเล่นกับแฟรชดูบ้างครับ พอดีได้เจ้า SB600 อยากใช้คุ้มๆนอกจาก TTL หรือ พวก Slow syn

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Pasaniva
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 53 00:09:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com