Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ครับ ใหม่มากๆ ไม่มีความรู้อะไรเลย ได้ 450D มาแบบงงๆ เริ่มต้นยังไงดีครับ  

วันนี้ ได้เจ้า Canon 450D มาแบบงงๆ
จนตอนนี้ก็ยังงงๆ มาได้มาได้ยังไง
(ที่มาไม่ขอเล่าละกันนะครับ มันยาววววววววว)

ความรู้เรื่องการถ่ายภาพ
ก็ชาวบ้านดาษๆเลยครับ
จับกล้องขึ้นมา
เล็ง กดชัตเตอร์ แค่นั้นจริงๆ
รายละเอียดอะไรนั้น ไม่รู้เลยครับ

พอมาจับ 450D งงครับ
ปุ่มอะไรเยอะแยะ set อะไรเยอะแยะไปหมด

ไม่รู้เรื่องเลยครับ

ควรจะเริ่มต้นยังไงดีครับ
มีแหล่งความรู้ใดที่เหมาะกับระดับเริ่มต้นแบบผมไหมครับ

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ smile

จากคุณ : natthaphol406
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 23:18:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com