Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

portrait แรก กับ 35/1.8G  

ถ่ายพอตเทรตครั้งแรก ประเดิมเลนส์35/1.8G  ค่ะ ใช้กับd90 ทุกรูปย่อ+sharpen อย่างเดียว

ความรู้สึกกับเลนส์ : ถ้าไม่ได้ไปเที่ยวที่เน้นวิวมากนัก ระยะ35 โอเคเลย ปลื้มสุดๆค่ะ ตอนนี้เปนเลนส์ติดกล้องแทน18-105ไปซะแล้ว ถ่ายได้หลายหลาก คมชัดดี หลังละลายใช้ได้อยู่ ถ้าไปเที่ยวที่อยากได้วิวมุมกว้างๆค่อยเปลี่ยนเปนเลนส์คิทแทน

ถ้าไงลองชมกันดูนะคะ แนะนำติชมกันได้ค่ะ

ปล.รู้สึกภาพมันแบนๆ มีวิธีแก้ยังไงมั๊ยคะ หรือว่าต้องใช้แฟลช?

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 53 00:03:41

จากคุณ : ตี่เสน่ห์
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 23:18:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com