Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พึ่งได้ลองถ่ายภาพด้วย RICOH GX200 ที่ปารดี เกาะเสม็ด เป็นครั้งแรกค่ะ  

สวัสดีค่ะ

เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปเกาะเสม็ด (อีกแล้ว!)
ซึ่งไปครั้งนี้ไม่ได้ไปเที่ยว  แต่ไปจัดงานไปรเวทปาร์ตี้งานหนึ่งบนเกาะค่ะ
หลังเสร็จงาน ถึงได้มีโอกาสได้จับกล้องขึ้นมาถ่ายบ้าง
จึงได้ถ่ายภาพสถานที่นี้เป็นการลองกล้องซะเลย ก่อนเดินทางกลับกรุงเทพฯ

ซึ่งกล้อง RICOH GX200 ตัวนี้ ซื้อไว้เกือบ 2 เดือนแล้ว
แต่ไม่มีเวลาออกไปไหนเลย จึงไม่ได้เอาออกมาถ่ายเลยค่ะ
ได้แต่พกไปพกมาในกระเป๋า

ที่ซื้อกล้องตัวนี้ เพราะช่วงก่อนหน้านี้จะเดินทางบ่อย
และขี้เกียจพกกล้องใหญ่ๆ แล้ว  เป็นภาระกับการเที่ยวสำหรับเรามากๆ เลย
เลยเลือกซื้อกล้องตัวนี้ค่ะ  ซึ่งก็ถ่ายออกมาไม่ผิดหวังเลย  ชอบค่ะ
ลองชมภาพนะคะ

ไม่มีบทบรรยายสำหรับการเดินทางครั้งนี้นะคะ เพราะเป็นการไปจัดงานส่วนตัวของเจ้าของงาน
และเราก็ไม่ได้พักที่นี่ด้วย ได้แวะชมสักครึ่งชั่วโมงเอง เลยรีบถ่ายมาลองดู

แต่ที่แน่ๆ เกาะเสม็ดเปลี่ยนไปจริงจริ๊ง  แหะๆๆๆ

ดอกไม้

จากคุณ : กำปงพิราเทวี
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 08:50:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com