Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะขาย G11 ไปเล่น Pentax Kx ดีมั๊ยคะ  

รบกวนขอความเห็น น้าๆหน่อยค่ะ

คือหนูเพิ่งซื้อG11 มายังไม่ถึงเดือนยอมรับว่าเป็นกล้องที่ฉลาดมาก เหมาะกับคนที่เล่นกล้องไม่เป็นอย่างหนูแต่อยากได้ภาพสวยๆ และพกพาพอสะดวกบ้าง

แต่มาวันนี้หนูเริ่มลังเล เพราะจริงๆแล้วก่อนจะซื้อ G11 หนูอยากขยับไปเล่นDSLR แต่ติดเรื่องที่รู้ตัวว่าไม่ค่อยได้ทุ่มเทศึกษา และต้องแบกกล้องและเลน์เยอะๆ เวลาไปเที่ยวหนูคงยังไม่มีความสามารถพอที่จะดูแลเค้าได้ ทำให้คิดว่า compact แบบhiend น่าจะโอเคแล้ว จริงๆน่าจะจบได้และมีความสุขกับเจ้า G11 ต่อไป  ถ้าไม่ไปเจอเจ้า Kx สีขาว เข้า อารมณ์ที่ยังอยากศึกษา DSLR อย่างจริงจังก็กลับเข้ามาอีก

ทีนี้หนูเลยอยากถามความเห็นน้าๆว่าหนูจะขาย G11 ไปเล่น Kx ดีรึเปล่าคะ หรือควรจะไปดูพวก 500D / D5000 สองตัวนี้เคยจับมาแล้วทั้งคู่ ส่วนตัวชอบ D5000 จับถนัดกว่า แต่ก็ยังชอบKx ที่มีตัวเครื่องสีขาว แง้ว หนูจะเลือกอะไรดีคะ น้าๆ ช่วยหนูหน่อย

ปล. รบกวนน้าๆที่ใช้Kx อยู่ขอดูภาพได้มั๊ยคะ หนู smart search แล้วไม่ค่อยมีรูปให้ดูเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 11:03:24

จากคุณ : Little T-Lex
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 10:26:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com