Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องการตั้งค่าแฟลช sb 600 ในงานแต่งงาน  

จำเป็นต้องไปถ่ายภาพงานเลี้ยงแต่งงานให้น้องชาย แต่ใช้แฟลชนอกไม่เป็นเลย  เคยลองใช้แต่รูปที่ได้ไม่ต่างกลับแฟลชในตัวกล้อง เลยอยากขอถามเทคนิคของน้าๆหน่อยครับ

1. ปรับตั้งค่ากล้องและแฟลชยังไง ใช้ mode ไหน
2. วัดแสงยังไง ถึงจะได้แสงพอดีทั้งตัวแบบและฉากหลัง
3. เทคนิคอื่นๆ แนะนำเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

อุปกรณ์ที่ใช้มี D80 + 35 1.8 + 85 1.8 + sb600 ครับ
ขอบคุณน้าทุกท่านครับ

จากคุณ : HPC
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 18:38:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com