Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แย่แล้วครับ!!!....เลนส์ใหม่ของผม ไส้ติ่งอักเสบ!!(พี่ยุ่นทำเกิน)  

ไม่น่าเชื่อนะครับ
คนเรามีไส้ติ่งที่ตอนนี้ก็ยังไม่ชัดเจนว่า มันเอาไว้ทำอะไรแน่
เลนส์พี่ยุ่น ก็มีชิ้นส่วนที่ไม่รู้ว่าเอาไว้ทำอะไรเกินมา พอผ่าออก อาการผิดปรกติก็หายไปซะงั้น

เปิดกระทู้ให้มันดู เวอร์ๆ บ้า ไปงั้นแหล่ะ

สืบเนื่องมาจากกระทู้ เลนส์มีปัญหา มาตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้ว
อยากจะเอาประสบการณ์มาแบ่งปันให้คนอื่นได้รับรู้เอาไว้
เผื่อใครเจอแบบผมจะได้ไม่ต้องตกใจอะไรมากนัก แค่เซ็งนิดหน่อย

ตอนได้รับเลนส์มา ขอบอกครับ เลนส์ 135 F 2.8 เป็นเลนส์สว่างๆ ที่ผมอยากได้
ถึงจะไม่มีปัญญาซื้อหาเลนส์เทพอย่าง Ziess หรือ อื่นๆ ไม่มีปัญญาบิดสู้เค้าครับ
เห็นจบกัน หลักร้อยดอลล์ทั้งนั้นเลย
ประเภทหลักพันบาทต้นๆ นี่ก็ไม่เคยได้สักที ไม่ทันชาวบ้านเค้าซักที มีอยู่ทีหนึ่งเกือบทัน
เหลือ 3 นาทีสุดท้าย ผมกำลังเคาะชนะอยู่ คู่แข่งก็ไม่มาก เพราะจบประมูลวันพุธช่วงเช้าด้วย
บ้าที่สุด!...... เน็ตที่โรงเรียน ล่มซะงั้น เวลาผ่านไป 10 นาที พอระบบกลับเข้าที่เข้าไปดู
โอย...........ผมแพ้เค้าไปแค่ 0.5 ดอลล์

ก็มาเจอเจ้าตัวนี้แหล่ะครับ  เอาก็เอา สว่างใช้ได้ ดูภาพแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไร คนขายก็ feedback 100% ด้วย
แต่พอได้เลนส์มา ดูการห่อส่งมาแล้วกันครับ มีอยู่แค่นั้นจริงๆ

จากคุณ : tist108
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 53 10:57:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com