Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้เพิ่มเติม กล้อง Canon Ixus ครับ Series8 กับ 9  

ขอความรู้เพิ่มเติม กล้อง Canon Ixus ครับ Series 8 กับ 9

คือ อยากทราบว่า Series 8 ยังน่าเล่นอยู่มั๊ยครับ หรือเพิ่มอีกนิดหน่อยเล่น 9 ไปเลย เพราะเท่าที่อ่าน Spec ก็เป็น Digic4 เหมือนกัน
แค่ Series 9 ซูมได้ไกลกว่า (แค่นั้นเองรึเปล่าครับ ตรงนี้แหละครับที่สงสัย)
เอาว่า มองอยู่ 3 รุ่น Ixus 870/980/990 ครับ รบกวนขอผู้สันทัดและไม่สันทัดช่วยวิจารณ์ให้หน่อยครับ
เพราะอ่านแต่ข้อมูล Spec แล้ว ก็ไม่รู้ความแตกต่างอ่ะครับ

งบน่ะมี แต่ประหยัดได้ก็ดี 555+

รบกวนด้วยคร้าบ เรารักในหลวง2

จากคุณ : มาม่าไข่มะตูม
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 18:08:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com