Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำร้านซื้อ 500D  

หลังจากที่ใช้เวลาตัดสินใจอยู่นาน ว่าจะซื้อรุ่นไหน จนมาตกลงปลงใจร่วมลงหอกับ 500D

แต่คำถามต่อมาก็คือ จะไปซื้อที่ไหนดี อยากได้ที่ๆไปสะดวก ก็มี บางแค สยาม บางนา แล้วอีกอย่างเป็นมือใหม่

ร้านที่มองไว้ก็ big camera มันจะดีหรือป่าว(ใครมีเรื่องไม่ดี หรือยากแชร์แต่ไม่อย่าออกสื่อ ก็ pm มาได้นะครับ)

หรือใครมีร้านแนะนำก็แนะนำได้นะครับ ถ้าไม่อยู่ในท้องที่ที่ผมสะดวก แต่ร้านบริการดีจริงๆ ทั้งก่อนและหลังการขาย ก็ยินดีไปนะครับ

อีกอย่าง ปกร. กับ ปกศ. แตกต่างกันมากหรือป่าวหลังจากที่หมดประกันไปร้านซ่อมศูนย์กับหมดประกันศูนย์

หลังจากหมดประกันแล้วทั้งสองประเภทแล้ว เวลาส่งซ่อมศูนย์จะมีอะไรแตกต่างกันหรือป่าว เช่น ส่วนลด(ถ้าเป็นเครื่องศูนย์) อะไรประมาณเนี้ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Pae_Lancer
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 21:48:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com