Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวานเป็นวันที่ผมรู้สึกสบายใจ จึงอยากมาบอกให้เพื่อนๆ ฟังด้วยครับ  

idea

เมื่อวานจากการที่มีกระทู้ของน้าบางปะอินกล่าวถึงเรื่องที่มีคนไปป่วนน้าเขาในเว็บบอร์ด และก่อให้เกิดเรื่องราวเข้าใจผิดกันไปมากมายนั้น

ขณะนี้กระทู้นั้นได้ถูกลบทิ้งไปแล้ว แต่เพื่อให้เกิดความสบายใจและความสมานฉันท์ในหมู่เพื่อนๆ ห้องนิคอนทุกท่านต่อไป

ผมจึงอยากจะเรียนชี้แจงให้เพื่อนๆ ทราบ เนื่องจากเป็นประเด็นที่เชื่อว่าหลายคนได้อ่านและรับรู้กันโดยทั่วไปในเว็บบอร์ดนี้

ดังนั้น เมื่อเคลียร์ปัญหาจบกันไปได้ด้วยดีแล้ว ก็คิดว่าควรจะออกมาชี้แจงผลให้เพื่อนๆ ได้รับทราบข้อมูลตรงกันด้วยครับ

เมื่อวานน้าบางปะอินได้โทรศัพท์มาพูดคุยและปรับความเข้าใจกับผมเป็นอันดีแล้ว และต่างฝ่ายต่างไม่ได้มีเรื่องเข้าใจผิดกันอีกต่อไป

น้าบางได้กล่าวยืนยันว่า "ไม่ได้คิดว่าผมเป็นคนที่ไปป่วนบอร์ดนั้นแต่อย่างใด" และน้าบางยังแซวว่า "ผมรู้ว่าไม่ใช่คุณ ออกมาทำไมเนี่ยะ"

ทำให้ผมรู้สึกดีและสบายใจขึ้นมากๆ เพราะการที่ถูกเข้าใจผิดโดยที่ไม่ได้ทำอะไรเลย จะเป็นเรื่องที่ผมเสียใจมากครับ

จากที่ได้คุยกันเพียงไม่นาน ผมรู้สึกว่าน้าบางเป็นคนที่มีอัธยาศัยดีคนหนึ่งเลยครับ เมื่อได้มีโอกาสเปิดใจคุยกันแล้ว ก็รู้สึกโอเคแล้วครับ

น้าบางยังได้เล่าหลายๆ ความรู้สึกดีๆ ทีได้ออกหนังสือ Easy Macro ให้ฟัง ยังคิดว่าคงมีโอกาสได้พบและขอความรู้จากน้าบางด้วยครับ

อย่างไรก็ตาม กรณีนี้ก็ยังได้รับความกรุณาจากน้าเงิน ผู้ที่เพื่อนๆ ให้ความนับถือในฐานะผู้อาวุโสประจำห้อง ได้พูดคุยกับน้าบาง

เพื่อช่วยยืนยันข้อเท็จจริงดังกล่าวว่า ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องการป่วนเว็บนั่นแน่นอน ก็ต้องขอขอบพระคุณน้าเงินด้วยเช่นกันครับ

จึงขอชี้แจงมาให้เพื่อนๆ ห้องนิคอนได้รับทราบข้อมูลตรงกันดังที่กล่าวมานี้ ขอบคุณครับ

(หมู Piggie MM)

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 53 12:03:12

จากคุณ : Piggie MM
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 53 11:44:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com