Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>> ถามน้าๆที่ใช้ S i g m a 24-70mm F2.8 IF EX DG HSM หน่อยครับ???  

อยากได้ normal zoom มาใช้กับ D700 นะครับ

อ่านรีวิวของเวปตปท.แล้วส่วนใหญ่บอกว่าน่าใช้  ภาพที่ได้ Sharp ดีมาก  น้ำหนักเบากว่าของนิกร nano หน่อยนึง

แต่ที่ที่ผมอยู่(อเมริกา)  ลองเสิร์ชหาตัวแทนจำหน่ายใกล้บ้านแล้วไม่มีครับต้องสั่งออนไลน์อย่างเดียว  อยากลองจับตัวเป็นๆดูก่อนว่าเป็นอย่างไร  โฟกัสเร็วหรือไม่

เลยมาถามน้าๆที่เคยใช้หน่อยครับว่าดีไหม  ในเรื่องของคุณภาพการผลิต  น้ำหนักการบาล๊านส์กับตัวกล้อง  ระบบการโฟกัสเมื่อเทียบกับของค่าย(นาโน)

ตอนนี้ก็นั่งเปรียบเทียบกันอยู่สองตัวเจ้าอาม่าตัวนี้กับตัวนาโน  ของค่าย(นาโน)นั้นคุณภาพเชื่อได้อยู่แล้ว  แต่ว่าสำหรับผมแล้ว  ถ่ายภาพเป็นงานอดิเรกครับ  เก็บภาพเวลาไปเที่ยวบ้าง  ถ่ายภาพคนในครอบครัวบ้างเท่านั้น  เลยอยากได้ตัวที่คุ้มค่ามากที่สุดนะครับ  

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : S.Kul**
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 53 10:28:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com