Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำกล้องดิจิตอล งบ 20,000 บาท อยากได้ภาพคมชัด สีสันเที่ยงตรง  

การใช้งานหลักคือ จะเอามาถ่ายภาพวาดครับ นอกนั้นก็ถ่ายเล่นทั่วไป

สิ่งที่ต้องการคือ (เรียงตามลำดับ)
1. ความคมชัดเที่ยงตรงของเส้นและสีสัน
2. ใช้งานง่าย ไม่ต้องปรับอะไรมาก
3. ใช้แบตเตอรี่ ไม่ใช้ถ่าน AA
4. ผมชอบถ่ายมาโคร
5. ตัวกล้องแข็งแรง ทนทาน
6. ถ่ายกลางคืนได้ดี

สิ่งที่ไม่ต้องการ (แต่จะมีก็ได้)
1. โหมดแมนนวล ผมใช้ไม่ค่อยเป็น
2. ฟังค์ชั่นถ่ายภาพแปลก ๆ เช่น สลับสี เน้นสี
3. ถ่ายวีดีโอ

ตอนแรกก็สนใจ G11 เพราะเขานิยมกัน
แต่มาคิดดูอีกที ผมกลัวจะใช้ไม่คุ้มครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : คุณม้าม
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 53 15:38:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com