Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## -- คิดให้ต่าง สร้างงานให้แตก -- กระทู้ชวนปวดหัว -- ##  

... ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีทุกคนครับ ทั้งผู้หลักผู้ใหญ่ ผู้กลาง ผู้น้อย เพื่อนนักถ่ายภาพทุก ๆ คน ขออภัยไม่ได้เอ่ยนาม (เกรงว่าตกหล่นใครผมจะเสียใจ) ...

... เรื่องราวที่ผมนำมาแลกเปลี่ยนครั้งนี้ จริง ๆ ผมโพสไว้ที่เวปของผม และแหล่งความรู้อีกที่ บังเอิญได้กลับไปอ่านเห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์ดี เลยโพสที่นี้อีกรอบ ไอ้ครั้นจะเอาง่ายใส่แต่ลิ้งค์ไปอันเก่า เกรงว่าจะเป็นการไม่ให้เกียรติชาว canon club ... ก็ขออนุญาตใช้พื้นที่นำประสบการณ์เล็ก ๆ น้อยมาแลกเปลี่ยนกับทุก ๆ คนครับ ...

... โดยปกติการไปถ่ายภาพในสถานที่ต่าง ๆ เชื่อว่าหลาย ๆ คนคงเจอ "เฮ้ยยมุมซ้ำว่ะเพื่อน" ... "เอ็งไปก๊อบมุมเค้ามาทำไม" ... อ้าววว ซวยสิครับพี่น้อง เกิดไปที่เดียวกันถ่ายกันร้อยคน ได้รูปคล้ายกันโดยไม่ได้นัดหมาย แล้วทีนี้ "ใครก๊อบมุมใครล่ะเพ่" ...

... มีเคล็ดลับในการถ่ายภาพสถานที่ยอดนิยม มาแลกเปลี่ยนกันครับ คนอื่นคิดแค่พอดี แต่เราต้องคิดเพิ่มไปอีก 2 สตอป รับรองว่า งานเราจะแตกต่าง เอาหัวคนอื่นเป็นประกันได้เลยครับ  ...

... สำหรับกระทู้นี้ สถานที่ยอดนิยมในอดีต เชื่อว่า ชาว Canon ส่วนใหญ่ต้องไปมาแล้ววววววววว ในช่วงนึงที่นี่ คือ เซ็นเตอร์พ้อยของนักถ่ายภาพ ... "ตลาดคลองสวน 100 ปี" ครับ ...

จากคุณ : thongyord
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 53 21:16:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com