Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###### ชวนน้าๆแปะรูปประจำสัปดาห์ หัวข้อ "วันตรุษจีน" ######  

หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน

สวัสดีครับน้าๆชาว หนอน  เวลาก็ล่วงเข้ามาถึงกลางเดือน กพ แล้วนะครับ ซึ่งเป็นช่วงเวลาของเทศการ ตรุษจีน และก็วันวาเลนไทน์ นะครับ

วันนี้ผมของตั้งกระทู้สองกระทู้นะครับ เพราะว่า วันตรุษจีน และวันวาเลนไทน์ จะมาตรงกันนั้น ครั้งที่แล้วเกิดเมื่อ 50 กว่าปีมาแล้วครับ และก็ครั้งต่อไป จะเกิดขึ้นอีก ก็อีก 30 กว่าปีนู้นครับ ผมว่า เป็นเหตุึการณ์ที่ น่าจดจำครับ ผมเลยขอตั้งกระทู้สำหรับวันสำคัญทั้งสอง นะครับ

กระทู้แจมกลับมาให้น้าๆป้าๆได้ร่วมกิจกรรมของห้องเราอีกแล้วครับ หัวข้อให้คราวนี้อย่าที่ได้บอกกล่าวเอาไว้เมื่อคราวที่แล้ว

***** หัวข้อของสัปดาห์นี้ "วันตรุษจีน" ครับ *****

เชิญน้าๆมิตรรักแฟนกระทู้โพสภาพแสดงถึง วันตรุษจีน ซึ่งเป็นวันที่มีความสุขวันหนึ่งของทั้งคนไทยเชื่อสายจีนและคนไทยด้วยกันเองนะครับ ใครไปเที่ยววัดหรือดูสิงโตมาก็เอารูปมาฝากกันไำด้นะครับ
------------------------------------------------

ครั้ง หน้าจะเป็นหัวข้อ อะไรดีครับ เพื่อนๆ ช่วยกันคิดก็ได้นะครับ ใครอยากเสนอหัวข้ออะไร หรือคิดเรื่องอะไรเด็ดๆ ก็ส่งหลังไมค์มาให้ผมก็ได้ครับ อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนมีส่วนร่วมครับผม

สำหรับครั้งที่แล้ว "หน้าหนาว" สามารถติดตามชมได้จากลิงค์นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O8833566/O8833566.html

กฎกติกามารยาทในการโพสต์กระทู้ประจำสัปดาห์ (ขอความกรุณาอ่านครับ)
------------------------------------------------

1. กรุณาอย่าปั่นกระทู้ อิอิอิ
2. เม็ดเดียวครั้งเดียว "คนละ 1 รูป" เพื่อไม่ให้โหลดกันหนักเกินไปครับ
2. ขนาดไฟล์ไม่เกิน 200K (จะบอกทำไม?)
3. กระทู้นี้ไม่ใช่การประกวดใดๆ กรุณาอย่าเครียดนะคร๊าบบบบ...
4. ไม่จำกัดยี่ห้อ รุ่น และแบบ ของกล้องนะครับ

***********************  ป.ล. อย่าลืมช่วยกดเข้าคลังกระทู้ด้วยนะครับ ใครมีเวลาก็ไปกดกระทู้แจมภาพอันเก่าเข้าคลังด้วยนาครั่บ  ***********************

จากคุณ : tid_bit
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 53 08:27:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com