Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำกล้อง Compact ราคาประหยัดหน่อยครับ vote  

Samsung ES60 (5 คน)
  Canon A480 (10 คน)
  Fuji Finepix A170 (4 คน)
  Sanyo S1070 (0 คน)

26.32%
  Samsung ES60 (5 คน)
 52.63%
  Canon A480 (10 คน)
 21.05%
  Fuji Finepix A170 (4 คน)
 0.00%
  Sanyo S1070 (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 19 คน

ขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ พี่ๆ และผู้รู้ทุกท่านครับ
ต้องการกล้องดิจิตอล ราคาประหยัดครับ ราคา ประมาณ 3000 บาท หรืออย่างมาก ขอไม่เกิน 5000 บาทครับ
  สำหรับการใช้งานถ่ายรูป ส่วนใหญ่ในห้องบรรยาย มืด ๆ ครับ ถ่ายรูปสไลด์ powerpoint ประกอบการเรียน (ไม่ใช้แฟลชครับ), ถ่ายวีดีโอได้ด้วยก็ดีครับ
ถ่ายคน ไม่ค่อยมาก
  ถ้ามีระบบกันสั่นด้วย ผมไม่่แน่ใจว่าจะช่วยให้ภาพนิ่งขึ้นไหมครับ ?
  และ ระบบซูมครับ ถ้าซูมได้มากหน่อยก็อาจจะดี ทำให้นั่งข้างหลัง แล้วสามารถถ่ายรูปได้ชัดขึ้น
  มีตัวเลือกมาให้ประมาณนี้ครับ  แต่ถ้ามีกล้องตัวอื่น ที่ราคา พอๆ กัน ก็ขอคำแนะนำรุ่นด้วยครับ
  ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

จากคุณ : w_win_w
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 53 22:12:42

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com