Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ เลือกตัวไหนดีครับ LX3 , S90 , G11 vote  

ชอบถ่ายรูปครับ  แต่ถ่ายไม่ค่อยเป็น ปกติก็กดออโต้อย่างเดียว  ไม่เคยมีกล้องของตัวเอง  ตั้งใจว่าจะซื้อเป็นของตัวเองสักตัว  กำลังหาข้อมูลอยู่ ที่เล็งๆไว้คือ  LX3  แต่พออ่านข้อมูลของ  S90  , G11   ก็ลังเล  เลยอยากจะให้เพื่อนช่วยเลือกให้หน่อยว่า  3 ตัวนี้ ต่างกันยังไง ตัวไหนเหมาะกับเงื่อนไขของผมที่สุดครับ  แสดงความเห็นได้ครับ เต็มที่ครับ  

1. งบประมาณ 15,000 บาท  
2. ไว้ถ่ายตอนไปเที่ยวที่ต่างๆ หรือไม่ก็ถ่ายสาวๆ หรืองานต่างๆ
3.  เอาไว้จะไปเรียนถ่ายภาพขั้นต้นด้วยครับ อยากพัฒนาฝีมือให้ดีขึ้น

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : ท่าน้ำนนท์
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 53 15:11:13

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com