Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--------- Fuji AV100 ----- VS ----- CANON A490 ----------  

ตอนนี้กำลังจะสอยกล้องใหม่สักตัวค่ะ
ตัวที่ใช้อยู่เป็น ฟูจิ A345 ใช้มา 5 -6 ปีแล้วค่ะ คือมันไม่กันสั่นเลย ถ่ายต้องมือนิ่งราวหุ่นถึงจะไม่ไหว เปิดแฟลชภาพมันไม่ธรรมชาติ ถ่ายกลางคืน ชนิดที่เรียกว่ามืดมนเลยทีเดียว

สิ่งที่อยากได้คือ
1.เล็งกล้องราคาราวๆ 2990 ไว้ค่ะ เพราะไม่ได้ถ่ายอะไรมาก
2.ขอกันสั่นหน่อย บางทีไปเที่ยวกับคุณแม่ แล้วคุณแม่เวลาถ่ายท่านจะมือไหวนิดนึงๆ ภาพที่ได้เลยเบลอๆ(คิดว่าเป็นเฉพาะA345 ที่ใช้อยู่หรือป่าวก็ไม่รู้ 55) แต่เท่าที่ลองไปจับๆดู กล้องถูกๆเด๋วนี้ถ่ายมือเดียวได้สบายเลยนะ ไม่ไหวแบบ A345 ที่ใช้อยู่ นี่เบลอแบบไม่ต้องพูด 555
3.ขอถ่ายที่แสงน้อยแบบโอเคหน่อย คือเคยไปpartyแบบบรรยากาศมันก็แสงน้อยๆ เราใช้ A345 ถ่ายแบบ โหยยยยย เห็นแบบวูบๆอ่าค่ะ แบคกราวมืดหมดเลย หน้าคนก็เบลอๆมืดๆ แบบมันเกินไป คิดว่ากล้องสมัยนี้น่าจะทำได้ดีกว่า ในราคาเท่านี้ก็ไม่ทราบว่ารุ่นไหนทำได้ดีกว่าเหมือนกัน
4. ชอบสีสดๆค่ะ

ในราคา 2990 ตัวไหนทำได้ดีคะ เล็งเป็น Fuji AV100 กับ CANON A490

แต่ถ้าตัวไหนโอกว่า 2 ตัวนี้ก็บอกกันมาได้จ้า

ขอคำแนะนำด้วยจ้า ^ ^

จากคุณ : เจ้าหญิงแก้มป๊องป่อง
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 21:59:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com