Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับ Error. Press shutter release button again  

กล้อง D40  มันอาการแย่แล้วอะครับ  ...ชัตเตอร์ค้างไปซะแล้ว ด้วยอาการนี้ครับ  Error. Press shutter release button again  ใช้งานมาสองปีกว่าๆ คิดว่าชัตเตอร์มันคงหมดอายุแล้วมั้ง...

อยากรบกวนถามคนที่เคยเจออาการแบบนี้  ... ส่งซ่อมนานมั้ยครับ  ราคาค่าซ่อมประมาณเท่าไร  ...  โทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่าต้องส่งมาประเมินราคาดูก่อน .. ถ้าส่งไปแล้ว ค่าซ่อมมันแพงมากมายจะทำงัยดีหละ .. เลยอยากสอบถามค่าซ่อมคร่าวๆ ของอาการนี้ก่อนนะครับว่าจะประมาณสักเท่าไร ... แล้วซ่อมตามร้าน ราคาแตกต่างกันมากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 22:44:30

จากคุณ : canx
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 53 22:43:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com