Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กูรูมาช่วยตอบหน่อย อยากรู้ว่า การจะทำความสะอาดเลนส์กล้องแคนอนทำอย่างไรดีค่ะ  

เผอิญว่า ไปเที่ยวทะเล มาติดๆกันเลย 2 ที่ ช่วงเดือนนี้นะค่ะ

พกกล้องไปถ่ายตลอดเวลา

หน้ากล้องดูมัวๆ เล็กน้อย กลัวว่าอาจจะเกิดจากความเค็มของน้ำทะเล รึว่ามือไปโดนเข้าไม่แน่ใจเลย อยากรู้ว่า จะทำความสะอาดเลนส์ของกล้องอย่างไรดีค่ะ

กล้องเป็นกล้องดิจิตอลแคนนอน IXUS 110 IS ค่ะ

ใช้ผ้าเช็ดแว่นเช็ดไปที่หน้าเลนส์เลยรึว่าจุ่มน้ำเช็ดอย่างไรค่ะ เพราะคิดอยู่ว่า ถ้าเอาผ้าเปล่าๆ มันคงจะเพิ่มความขุ่นมัวป่าวค่ะ

จากคุณ : สาวเกาหลี
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 53 23:16:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com