Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HX5V กับ TZ10  

น้า ๆ ครับช่วยผมตัดสินใจทีว่า compact 2 ตัวนี้ HX5V กับ TZ10 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ วันนี้ไปเดินห้างสำรวจราคาและสเป็กกล้องมาเห็นสองตัวนี้ราคาไล่เลี่ยกัน บวกลบไม่เกิน 100 บาท แถมออกใหม่ทั้งคู่ มี GPS เหมือนกัน Wide เริ่มที่ 25mm ทั้งคู่แต่ TZ10 ซูมได้ถึง 300mm แต่กระนั้น  HX5V ใช้เลนส์แบบ Sony Lens G CMOS และ TZ10 ใช้เลนส์แบบ CCD (คิดว่าเลนส์แบบ CMOS น่าจะดีกว่า) แต่ร้านในห้างที่ผมไปเดินไม่มีตัวจริงให้ลองทั้ง  2 ตัว T_T

ปกติผมเคยใช้ compact ของ cannon ยี่ห้อเดียวครับจะลองเปลี่ยนมาใช้ Sony หรือ Pansonic ดูบ้าง น้า ๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ จะได้เปลี่ยน compact ตัวใหม่สักที ตัวเก่ามันเริ่มดื้อ ๆ แล้วครับ T_T

จากคุณ : luvdisc
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 23:03:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com