Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###### ชวนน้าๆแปะรูปประจำสัปดาห์ หัวข้อ "ภาพหมู่" ######  

หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน          

สวัสดี ครับน้าๆชาวหนอน
กระทู้ชวนน้าแปะภาพมาประจำการอีกครั้งหลังจากอู้ไปนานมาก
สำหรับน้าๆหนอนเก่าคงคุ้นเคยกับกระทู้นี้ดีนะครับ ปกติเราโพสท์กันทุกอาทิตย์ แต่ก็มีอันล้มป่วยไปบ้าง
สำหรับน้าๆสมาชิกหนอนใหม่ขอเชิญอ่านกติกาและแจมภาพกันตามอัธยาศัยนะครับ

กฎ กติกามารยาทในการโพสต์กระทู้ประจำสัปดาห์ (ขอความกรุณาอ่านครับ)
------------------------------------------------
1. แปะภาพที่ถ่ายด้วยตัวเองตามหัวข้อ ขนาดไฟล์ไม่เกิน 200K
2. แปะกัน "คนละ 1 รูป" เพื่อไม่ให้กระทู้โหลดเกินไปครับ ถ้าเกินมาจะขออนุญาตเลือกให้ครับ
3. กระทู้นี้เน้นแปะภาพแจมกัน งดการติชมนะครับ
4. กระทู้นี้ไม่ใช่การประกวดใดๆ กรุณาอย่าเครียดนะคร๊าบบบบ...
5. ไม่จำกัดยี่ห้อ รุ่น และแบบ ของกล้องนะครับ
6. อนึ่ง ภาพในโพสท์ในกระทู้นี้จะถูกนำมาโชว์ในกล่องดำด้วยนะครับ

พลุพลุพลุ ***** หัวข้อของสัปดาห์นี้ "ภาพหมู่" ครับ ***** พลุพลุพลุ

หลังจากได้เห็นภาพหมู่จากเว็บไทยดีโฟโต้เมื่อสี่ปีก่อน ก็เกิดหวนคิดถึงความหลังเมื่อฝึกถ่ายรูปขึ้นมา
เป็นอีกครั้งหนึ่งที่ชี้ให้เห็นว่า "ภาพถ่าย" ช่วยบันทึกความทรงจำที่มีค่าได้ดีจริงๆ ไม่ว่าภาพมันจะสวยล้ำหรือห่วยระกำปานใด ฮ่าฮ่าฮ่า
มาเถิดครับพี่น้อง....มาแบ่งปันภาพหมู่แห่งความทรงจำกันดีกว่าครับ

------------------------------------------------

ครั้งหน้าจะเป็นหัวข้อ [สงบ] ครับผม

สำหรับ ครั้งที่แล้ว "หนีร้อน(กำลังสอง)ไปพึ่งเย็น"  สามารถติดตามชมได้จากลิงค์นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O8985010/O8985010.html

***********************  ป.ล. อย่าลืมช่วยกดเข้าคลังกระทู้ด้วยนะครับ เราจะได้เก็บไว้ดูกันนานๆ smile  ***********************

หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน

ป.ล. เครดิตภาพตัวอย่างจากไทยดีโฟโต้ครับ haha

จากคุณ : Rolling Green Melon
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 53 11:56:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com