Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++++++++ถือว่ามาขอคำชี้แนะก็แล้วกันครับ+++++++++++++++  

CANON 1000D (6 คน)
  CANON 450D (15 คน)

28.57%
  CANON 1000D (6 คน)
 71.43%
  CANON 450D (15 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 21 คน

โดยหลักๆผมเข้ามาเพื่ออ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆข้อความและการถ่ายของคนอื่นๆอยู่บ่อยมากและศึกษามาเรื่อย มาวันนี้ผมอยากได้คำปรึกษาบ้าง ในการจะซื้อกล้อง

ผมขอคำปรึกษาเรื่องการซื้อกล้อง 2 ตัวนี้ด้วยครับ

เนื่องจากเจตนาผมแค่ต้องการนำไปถ่ายในสภานที่ที่ผมไปเที่ยวก็เท่านั่น

ไม่ได้นำไปหากินแต่อย่างใด ก้เลยอยากจะถามพี่ๆน้าๆ ว่าผมควรทำเช่นไรครับ(ที่บอกอยา่งนี้ เพราะว่าจะซื้อไม่เอาเทพอะไรเลยครับแค่คิดว่าเหมาะสมก็เท่านั่นครับ)

ผมมีงบประมาณ สิบเจ็ด ปกร และผมจะซื้อที่ร้าน laox pantip ด้วยครับ(เพราะว่าเอาถูก)

และอีกอย่างผมอยากได้กล้องที่คิดว่ามือใหม่ๆเยียงผมคงเหมาะสำหรับการเริ่มต้นครับ

จากคุณ : golfflink
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 53 23:15:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com