Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

== { มือใหม่อยากหัดเล่นกล้อง ,, ช่วยแนะนำกล้อง DSLR หน่อยค่ะ อยากมีเป็นของตัวเองสักตัว ><" }  

พอดีอยากมีกล้องสักตัวนึง เคยแต่หัดๆของคนอื่นมาค่ะ
แต่ก็ไม่กล้ายืมเค้ามาเล่น (กลัวทำของเค้าเจ๊งนั่นเอง ฮ่าๆ)

อยากให้ช่วยแนะนำกล้องให้ทีค่ะ อยากได้แบบพอประมาณ ไม่ต้องใหม่ล่าสุดก็ได้ค่ะ
อยากได้แบบใช้งานได้ในระยะยาวเลยค่ะ ถ้าถ่ายเป็นแล้วก็คงไม่อยากเปลี่ยน
(งบไม่ไหวที่จะเปลี่ยนได้บ่อย แหะๆ)

เท่าที่อ่านมา ก็มีสนใจ 450D ค่ะ แต่ยังไม่เข้าใจเรื่องรายละเอียดว่ามันคุ้มมั้ยเมื่อเทียบกับรุ่นอื่นๆ ในราคาที่ต่างกัน (พวก 500D 550D)
แล้วเรื่องเลนส์คิท ที่มากับกล้องจะพอมั้ยคะ หรือว่าต้องมีเลนส์เพิ่ม
ปกติชอบถ่ายวิว แล้วก็พวกคนค่ะ หลังเบลอๆ อะไรแบบนี้ ^^;

ขอเป็นยี่ห้อ และรุ่นด้วยนะคะ ราคาพอประมาณพอค่ะ แหะๆ
ใจจริง อยากได้มือสองค่ะ เพราะถูกกว่าเยอะเหมือนกัน แต่.. ไม่รู้ว่าต้องดูอะไรบ้างค่ะ
หาคนรอบข้างไปดูให้ไม่ได้ค่ะ T^T

มีใครอยากแนะนำอะไรเชิญได้เลยนะคะ  ^^
ขอบคุณค่า *

จากคุณ : มาม่าต้มยำใส่ผักกาดกระป๋อง
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 13:39:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com