Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำ dslr ให้มือใหม่ซักตัวนะค่ะ  

อยากลองเล่นกล้องมานานแล้วคะ่ แต่ไม่มีโอกาส จะไปขอยืมคนอื่นมาเล่นก็ไม่กล้าเพราะของราคามันแพง อ่ะค่ะ

ตอนนี้ทำงานแล้วพอจะเก็บตังซื้อได้แล้ว ค่ะ ^^

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้มีงบประมาณ 30000 +/- นิดหน่อย

เท่าที่ศึกษาและดูมา งบประมาณเท่านี้มีที่ดูได้ 2 รุ่นอ่ะค่ะ

550D ประกันศูนย์ หรือ เก็บตัง อีกนิด ไปเอา D90 ประกันร้านดีค่ะ
เพราะว่าได้่เลนซ์ดีกว่า คงใช้เลน kit อีกนานค่ะ กว่าจะเก็บตังซื้อใหม่ได้อ่ะค่ะ

แล้วขอถามน้าๆ ทกคนหน่อยค่ะว่า DSLR นี่เล่นยากมั้นค่ะ สำหรับมือใหม่ ถ้าลองฝึกเอง แบบไม่คนที่ไม่เคยเล่น DSLR เลยพอจะมีทางถ่ายออกมาสวยๆๆ แบบน้าๆ ทุกคนมั้ยค่ะ (นู๋จะพยายามฝึกค่ะ)

ขอคำแนะนำจากน้าๆ ทุกคนหน่อยนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 53 09:03:21

จากคุณ : laruku_jwill
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 53 08:30:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com