Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ DSLR  

พอดีเพิ่งเริ่มเรียนวิชาถ่ายภาพค่ะ อาจารย์ให้ซื้อกล้อง DSLR ค่ะ ราคา 20,000 ขึ้นไป
ช่วยแนะนำยี่ห้อ และรุ่นหน่อยได้ไหมคะ ไม่มีความรู้เรื่องกล้องแบบนี้เลย
ว่าเขาเลือกกันยังไง

อาจารย์ แอบเชียร์ให้เด็กซื้อ Nikon
แต่ อาจารย์ก็บอกไม่ได้ว่าให้ซื้อของอะไร
เขาให้ดูตัวผู้ใช้ด้วย ถือแล้วจะหนักไปไหม หรือ อะไรประมาณนี้ค่ะ
และจุดประสงค์ ที่จะเอาไปใช้
คือ.. อาจารย์ให้เอามาเรียน ตอนนี้จุดประสงค์หนูก็คือจะเอามาเรียนค่ะ

อาจารย์บอก ลงทุนที่เลนส์ ให้มากกว่าบอดี้ค่ะ
แต่ก็อยากจะซื้อรุ่นที่คุณภาพคุ้มราคา
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า

จากคุณ : jijung
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 21:46:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com