Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

DSLR ตัวแรก Nikon D3000 / Canon 550D ตัวไหนเหมาะสมกับการใช้งานของดิฉันคะ?  

ก่อนนี้ช้กล้อง compact ค่ะ ตอนนี้ อยากได้กล้องตัวใหม่เพื่อมาใช้งานหลักคือ
ถ่ายรูปรีวิว อาหาร ลง website
ถ่ายรูปครอบครัว ตามโอกาส

กล้อง DSLR รุ่นไหนเหมาะสมกับการใช้งานคะ?
ระหว่าง Nikon D3000 หรือ Canon 550D
มีงบประมาณไม่เกิน 2หมื่น ต้นๆ

แล้วเวบที่ขายกล้อง ที่ลงรายละเอียดแบบนี้
รายละเอียดโปรโมชั่น
Canon EOS 550D (Body) = 23,900 บาท

Canon EOS 550D + Lens 18-55 IS = 25,900 บาท

** เครื่องรับประกันร้านซ่อมศูนย์ Canon 1 ปีเต็ม **

ถ้าจะซื้อตัวนี้ Canon EOS 550D + Lens 18-55 IS = 25,900 บาท
ใช้งานได้เลยไหมคะ หรือต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าไม่ทราบจริงๆค่ะ
โพสถามไปที่เวบบอร์ด แต่เห็นยังเงียบอยู่ เลยถามที่พันทิปค่ะ ^^
ขอความกรุณาไขข้อข้องใจด้วยค่ะ เพราะไม่รู้เรื่องซื้อขายกล้องเลย
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Somtime ...Monster Hunt You!
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 53 05:11:55 A:217.132.247.227 X: TicketID:273416

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com