Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~<<< รบกวน แนะนำด้วยค่ะ เกี๋ยวกับ กล้อง DSLR ค่ะ >>>~~~  

เรื่องขอเรื่องอยากได้กล้องใหม่ เป็น DSLR ค่ะ

ไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลยค่ะ

อยากให้แนะนำหน่อยค่ะว่าควiจะซื้อกล้องของอะไรดีค่ะ

มีเพื่อนแนะนำให้ซื้อกล้อง Canon 550D Kit

ถ้าจะซื้อ ต้องดูอะไรบ้าง เวลาไปซื้อกล้องค่ะ

และต้องซื้อ Len เพิ่มไหมค่ะ คืออยากได้แบบถ่ายรูป ข้างหน้าชัด ข้างหลังเบลอค่ะ

จะเอาไปถ่ายรูปคน วิว และอาหารค่ะ(ขนมค่ะ) เพราะว่าส่วนมากจะเขียนบล็อกลงใน bloggang(สูตรอาหารการกิน)

เห็นเพื่อนใน bloggang ถ่ายรูปกันสวยๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
...........ทำให้เกิดอาการอยากได้กล้องตัวใหม่ค่ะ
พอมาดูของเรา รูปไม่สวยเลย

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

ว่าควรจะซื้ออะไรบ้าง พร้อมLen และถ้าได้ราคาด้วยจะดีมากเลยค่ะ

อีกอย่างค่ะ... คือจะมีเพื่อนไป HongKong

ซื้อที่ HongKong กับ เมืองไทย อย่างไหนคุ้มและดีกว่ากันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ตาโตสุดสวย
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 53 15:03:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com