Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สองจิตสองใจ ระหว่าง S2500HD & Lumix FZ38  

กำลังหาซื้อกล้องสำหรับมือใหม่น่ะครับ

ตอนนี้ได้ สองรุ่นที่คิดว่าเหมาะสำหรับเราแล้ว
แต่อยากให้พี่ๆลุงๆ ช่วยแนะนำ สองรุ่น ถึงข้อดีข้อเสียหน่อย

ระหว่าง

S2500HD ผมว่ามันก็ ok ดีน่ะครับ แต่ไปเหนสเปคนึง มันบอกว่า
" ระบบป้องกันภาพสั่นไหว / Image Stabilization No "

แล้วรุ่นต่อมา

Lumix FZ38 มันก็แพงกว่ากันนิดหน่อย แต่ระบบบ้างอย่างมันก็สู้ตัว S2500HD ไม่ได้ แต่บางอย่างก็ดีกว่า

เลยอยากให้พี่ๆลุงๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : watfort
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 53 21:36:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com