Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

D.I.Y. ซอฟท์บ็อกซ์ แบบ ขำๆ  

คัดลอกมาจากบล็อกของตัวเองครับ ลองไปทำกันดู นะ

(จะมีใครว่าไรมั้ยเนี่ย เพราะในบล็อกเราก็มี ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ก็ได้) -*-

เรื่องของเรื่องอะนะครับ ก็คือ ตอนแรกสุดเลย อยากได้เต็นท์ถ่ายภาพสักอันนึง ก็มีคนมาทำ DIY ไว้อะนะครับ ผมก็ไปดูแล้วก็ทำตามจนเสร็จ กว่าจะทำเสร็จก็ยากใช่เล่น แต่สุดท้ายก็ไม่ถูกใจครับ เพราะ พอนำมาใช้จริงๆ ต้องนำกระดาษมาคลุมเต็นท์ แล้วก็เอาไฟส่องจากด้านนอก ปัญหาคือผมไม่มีโคมไฟที่ให้ไฟแรงๆ ทะลุเต็นท์เข้าไปถึงของได้ (แสงนุ่มจริง แต่ความแรงของแสงไฟ ดร็อปลงเยอะ) จะไปซื้อโคมอีก ก็บานปลาย ไม่ประหยัด (ไปดูมาทั่วทุกสาระทิศแระ อันเล็กๆ ยังสองร้อย เกือบสามร้อยบาท) แล้วก็ใส่ของใหญ่ๆเข้าไปข้างในก็ไม่ได้เพราะถูกจำกัดด้วยโครงของเต็นท์ จะเพิ่มไฟตรงจุดต่างๆ ก็ทำได้ยาก ฯลฯ เอาเป็นว่า มันไม่ค่อยจะสะดวกเท่าไหร่นะ

จากคุณ : โออ๊ะปะ
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 53 13:46:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com