Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แจกกิ๊ฟ] มีกล้อง DSLR อยู่แล้ว ... ถอยกล้องกันน้ำ หรือ กล้อง compact ดีๆ + ถุงกันน้ำดี  

ถอย กล้องกันน้ำ ไปเล้ยยย (19 คน)
  เอา กล้องดีๆหน่อย แล้ว ซื้อ ถุงกันน้ำ เสริมเอา (9 คน)

67.86%
  ถอย กล้องกันน้ำ ไปเล้ยยย (19 คน)
 32.14%
  เอา กล้องดีๆหน่อย แล้ว ซื้อ ถุงกันน้ำ เสริมเอา (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 28 คน

รบกวนช่วยตัดสินใจหน่อยครับ คือ ผมมีกล้อง DSLR อยู่แล้ว .... แต่เวลาที่ผมไปเที่ยวทะเลบ่อยครั้ง ที่เอา DSLR ไป แล้ว รู้สึกว่า สำหรับผมมันไม่สะดวกเอาซะเลย ทำให้หลายครั้งเที่ยวไม่หนุก ....กำลังมีความคิดอยากจะได้กล้อง compact ตัวเล็ก สำหรับลุยๆๆๆ เที่ยวทะเล ลงน้ำบ้างอะไรบ้าง โดยเฉพาะ ....มีความคิดที่จะซื้อกล้องกันน้ำขึ้นมาอยู่ในหัว แต่พอศึกษารายละเอียด รวมถึงคุณภาพของภาพ ซึ่งสำหรับคนที่ใช้ DSLR อย่างผม ไม่แน่ใจว่าจะรับคุณภาพที่ได้จาก compact ได้รึเปล่า และ ปัญหาซีลยาง มันเป็นปัจจัยรวมๆ ทำให้ผมลังเลใจอยู่เหมือนกันที่จะใช้ กล้องกันน้ำ ดีมั้ย...แถมเพิ่งดูกระทู้ๆนึงในห้องกล้องนี่แหล่ะ เขาใช้กล้องคอมแพคถ่ายใต้น้ำโดยใช้คู่กับ ซองกันน้ำไป ใช้ถ่ายตอนดำน้ำ มันก็ออกมาโอเคอ่ะนะ....

ปัญหาของผม(ซึ่งมันอาจจะดูเล็กน้อย) คือ ถอยกล้องกันน้ำเลยดีมั้ย แล้วทำใจกับภาพ & เสี่ยงกับเรื่องซีลยางเอา หรือ ถอยกล้องคอมแพคดีๆหน่อย คุณภาพรูปไม่แย่มาก แต่ใช้พร้อมถุงกันน้ำ .......แบบไหนจะมีประโยชน์กว่าครับ ใช้งานง่ายกว่าครับ

ปล...ผมไม่ได้ดำน้ำนะครับ แต่ก็มีลงไปในน้ำบ้าง .... ชอบถ่ายริมทะเล ออกแนวๆ ถ่ายริมหาดอ่ะครับ

จากคุณ : ๒๓ กุมภาพันธ์
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 53 17:20:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com