Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเป๋ากล้อง คาดเอว VS สะพายเป้ แบบไหนสะดวกในการใช้งานกว่ากันครับ  

กะว่าจะลงทุนยาวกับเลนส์ประมาณ 3 ตัวแล้วครับ
เลยมีคำถามมาถามตลอด กระเป๋ากล้องเลยมีความจำเป็นขึ้นมา

แบบสะพาย คงไม่ใช้ เพราะว่าถ้ามีของเยอะจะแกว่งไปแกว่งมา

เลยเหลือ คาดเอว VS เป้

ถ้าแบบเป้ กำลังจินตนาการว่าเวลาใช้ เกิดต้องเปลี่ยนเลนส์
ก็ต้องเป้วางลงก่อน แต่ถ้าเลินเล่ออาจเกิดการเทกระจาดได้
แต่ข้อดีน่าจะเป็นใส่ของอย่างอื่นได้ด้วย

น้าๆใช้แบบไหนกันบ้างครับ?

ของที่ทำในประเทศไทย เป็นไงบ้างครับ มีรุ่นที่จะแนะนำไหมครับ
เห็นราคาเบาๆดี :)

จากคุณ : music maniac
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 53 21:17:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com