Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่าง BENQ DC C1250 กับ Canon PowerShot A490 แนะนำหน่อยค่ะ  

กำลังจะซื้อกล้องถ่ายรูปค่ะ ตอนนี้เลือกอยู่สองตัว ระหว่าง BENQ DC C1250 กับ Canon PowerShot A490 อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าสองตัวนี้ มีข้อดี ข้อเสีย แตกต่างกันยังไงบ้างคะ และเพื่อนๆ จะเชียร์ให้ซื้อตัวไหนดีคะ

จุดประสงค์ในการซื้อ เพื่อหัดถ่ายภาพค่ะ และตัวนี้เป็นตัวแรกที่จะซื้อใช้งาน
ไม่เคยมีความรู้เกี่ยวกับกล้อง และการถ่ายภาพมาก่อนเลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลามาให้ความรู้ ล่วงหน้าด้วยนะคะ :)

จากคุณ : sinaja
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 17:18:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com