Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามโง่ๆ ค่ะ แต่อยากทราบความเห็น ความชอบและเหตุผลของแต่ละท่านค่ะ

เดี๋ยวนี้มีกล้องที่ฟังค์ชั่นดี ๆ เยอะแยะเลยค่ะ บางรุ่นบางยี่ห้อฟังค์ชั่นใกล้เคียงกันมาก
แต่ต่างกันที่ตัวแบตเตอร์รี่ ที่ถ้าเป็น AA จะราคาถูกกว่ามาก ถ้าเป็นพวก Li จะราคาสูงกว่า  แน่นอนว่ามันก็น่าจะดีกว่า

แต่อยากถามว่า คนที่ชอบถ่ายรูปด้วยกล้องคอมแพค ชอบแบบไหนมากกว่ากันคะ ขอเหตุผลด้วยค่ะ

กรณีเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปเยอะ ๆ ใช้แบบไหนจะประหยัดกว่าคะ (ในแง่ของตัวแบตนะ ไม่ใช่กล้อง) เช่นเวลาไปเที่ยวชอบถ่ายนู่น เก็บนี่ไปเรื่อย

ถ้าเราใช้ AA ก็ต้องเปลี่ยนบ่อย (แต่ไม่รู้ว่ามันเปลืองมากแค่ไหน เพราะยังไม่เคยใ้ช้ค่ะ)
และถ้าเป็นพวกลิเทียมก็ใช้ได้นานกว่า (ใช้ได้ทั้งวัน แต่หมดวันต้องหาที่ชาร์ต) ถ้านับเทียบจำนวนภาพกับราคาที่เราจ่ายค่าแบตไปอันไหนจะคุ้มกว่าคะ

แก้ไข*
ป.ล.ถามไปได้  ใคร ๆ ก็ต้องเลือก Li สิเนอะ  = =

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 53 12:48:38

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 53 02:48:23

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 53 02:40:33

จากคุณ : ข้าวตูมะพร้าวอ่อน
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 53 02:40:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com