Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบข้อแตกต่างของกล้อง canon รุ่น powershot กับ ixus ค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะซื้อกล้องตัวแรกค่ะ หาข้อมูลในนี้มานาน
แต่สงสัยระหว่างรุ่น powershot กับ ixus ว่า แตกต่างกันที่ตรงไหน
เท่าที่ดูข้อมูลเปรียบเทียบ คุณสมบัติก็ไม่หนีกันเท่าไหร่
บางตัวของ ixus เหมือนกับ powershot ด้วยซ้ำ
แต่ราคาแพงกว่ากันเยอะเลย

ก็เลยอยากทราบอะค่ะว่า ที่แตกต่าง คงไม่ใช่เพราะคุณสมบัติแน่ๆ
เป็นเพราะดีไซน์ รูปร่างหน้าตาของกล้องหรือเปล่าคะ

จขกท. สนใจตัว A3100 / A495 / ixus105 ค่ะ
คะแนนตอนนี้เทไปที่ตัวแรก เพราะมีเมนูแบบหมุน ๆ ใช้งานง่าย
แต่มาโคร 3 ซม แต่ตัว 495 ถูกกว่า มาโคร 1 ซม
แต่ไม่มีปุ่มเมนูแบบหมุน ๆ ใช้งานยากกว่าหน่อย
ตอนนี้ลังเลสองตัวนี้มาก ๆ น้า ๆ ว่า ควรจะเลือกตัวไหนดีคะ

ส่วน 105 เท่าที่ดู คุณสมบัติเหมือน 3100 เด๊ะเลย
แต่แพงกว่า คงจะที่ดีไซน์ รูปร่างกล้อง ใช่หรือเปล่าคะ

ตอนนี้คาร์ฟูร์กำลังลดราคาสองตัวแรกว่าจะไปซื้อแหละ
ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ จะไปซื้อศุกร์นี้แล้วจ้า

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Ctrl + Alt + Delete
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 53 16:32:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com