Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งบไม่เกิน 10,000 บาท แนะนำกล้องที่โอเคให้ทีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเล็ง Fuji Finepix 2800HD (8,990 บาท) หรือไม่ก็ 1800HD(7,900 บาท) ไว้ครับ
อยากให้ช่วยแนะนำกล้องงบไม่เกิน 10,000 บาทครับ อยากให้ถ่ายวีดีโอ HD อย่างน้อยก็ 720p ได้ ถ่ายรูปนิ่งได้ออกมาโอเค สีสวยครับ
ช่วยแนะนำทีครับ

แล้วก็อย่าง 2 รุ่นที่ผมเล็งไว้ เท่าที่ผมอ่าน spec มันเหมือนกันหมด ยกเว้น 2800HD จะ 14ล้าน pixel
ส่วน 1800HD จะ 12ล้่าน pixel
มันจะทำให้ 2800HD ถ่ายรูปนิ่งได้ใหญ่กว่าเท่านั้นใช่ไหมครับ ไม่ได้ทำให้สามารถถ่ายรูปนิ่งหรือวีดีโอ ได้ความชัดหรือละเอียดมากขึ้นใช่รึเปล่าครับ

จากคุณ : อัจฉริยะในชุดดำ
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 53 20:18:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com