Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Hasselblad ติดต่อทีมงาน

เป็นมือใหม่ที่คิดจะมีใจให้กับ Hasselblad เป็นของตัวเองแบบถอนตัวไม่ขึ้นซะแล้วครับ (หลังจากแอบรุ่นพี่ให้ยืมมาถ่ายได้ 1 อาทิตย์). ก่อนหน้านี้เดิมทีครองคู่กับ Canon AE1P มาร่วม 2 ปี. ...แต่ด้วยความเป็นมือใหม่กับเจ้า Hasselblad จึงอยากให้ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยเล่ารายละเอียดของเจ้า Hasselblad ตระกูล 500 ให้ทราบหน่อยครับ ว่าทำไมต้องเป็นแต่รุ่น 500 แล้วรุ่นอื่นมีหรือเปล่า นอกจากนี้รุ่นไหนน่าจะเมหาะสมกับการใช้ถ่ายทั่วไปได้บ้าง (ไปเที่ยว, ถ่ายครอบครัว).  

**เกือบลืมไปเลยครับ งบประมาณไม่เกิน 40,000.00 บาทนี่ พอจะครองครองน้อง Has ได้อยู่รึเปล่า แล้วเป็นรุ่นไหน พร้อมส่วนประกอบใดบ้างครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อชี้แนะนะครับ.

จากคุณ : MrYoungTiger
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 53 01:51:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com