Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Echo21's MF Lense Choice : 3. Contax Carl Zeiss Planar T* 85mm F1.4 ติดต่อทีมงาน

Echo21's MF Lense Choice

อยากจะออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าเลนส์ MF หรือเลนส์มือหมุนหลายๆตัวที่ผมเลือกมานี้ จะเป็นเลนส์ที่ผมเลือกที่จะใช้และชื่นชอบโดยส่วนตัวนะครับ เป็นเลนส์ที่ซื้อหามาใช้และครอบครองจริงๆ แต่ยังมีเลนส์มือหมุนอีกมากมายครับที่ผมยังไม่เคยได้ลองใช้ และมีเลนส์หลายตัวที่ดีกว่าเลนส์ที่ผมเลือกด้วยซ้ำครับ และก็ยังมีเลนส์อีกมากที่ผมชื่นชอบแต่ยังไม่มีปัญญาที่จะหามาครอบครองได้ในตอนนี้เพราะว่า เลนส์แต่ละตัวนอกจากจะมีเงินแล้วยังต้องมีโชคและโอกาสอำนวยให้ถึงจะได้ครอบครองครับ ดังนั้น ณ เวลาที่ผมเขียนเรื่องนี้ เลนส์แต่ละตัวที่ผมเลือกมาเป็นเลนส์ที่ผมชื่นชอบและเลือกมาเพื่อเล่าให้ฟังครับ

3. Contax Carl Zeiss Planar T* 85mm F1.4
Specification
Optic : 6 Elments in 5 Groups
Minimum Focus : 1m. / 3.5 ft.
F-stop Scale : f/1.4 - f/16
Filter Size : 67mm.
Len Hood : No.4 (67mm Screw-in)
Dimensions : 70 x 67 mm. / 2.75 x 2.5"
Weight : 595 g. / 1.3 lbs
Mount : Contax/Yashica (C/Y)

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 53 08:51:35

จากคุณ : Echo21
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 07:59:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com