Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Fuji S200EXR นี่พอจะรับงานจ้างถ่ายภาพทั่วๆไปได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือ อยากสอยกล้องมารับงาน ทีนี้งบมีไม่เยอะ หมื่นหน่อยๆ ที่เล็งไว้คือ s200exr ราคาก็ไม่แพงมาก มันจะเพียงพอต่อการรับงานถ่ายภาพทั่วไปได้ไหมครับ ผมมองว่าคนที่มาจ้างอาจมองพวกอุปกรณ์ว่าโปรแค่ไหน แต่งานที่ผมจะรับคือพวกงานบ้านๆ แต่งงาน บวช ขึ้นบ้านใหม่ ฯลฯ

ปล. ผมเคยไปถ่ายวีดิโอให้งานแต่งงานแห่งนึงที่เค้าจ้างไปถ่าย เห็นพวกที่มาถ่ายภาพนิ่งนี่กล้องอย่างกะจะไปรบกับใคร เลนส์นี่ไม่รู้พกมาทำไมเยอะแยะ อย่างโปร แบบนี้ทำให้ลูกค้าเชื่อถือรึเปล่าครับ???????

ปล.อีกที ตกลง s200exr เพียงพอต่อการรับงานหรือไม่

ขอบคุณครับ

จากคุณ : dezide
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 13:26:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com