Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องกล้องดิจิตอลใหม่ ๆ ที่ถ่าย vdo แบบ full hd หน่อยครับ ว่าถ่ายได้นานแค่ไหนครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นกล้องดิจิตอลรุ่นใหม่ ๆ ที่ออกมาตอนนี้ส่วนใหญ่ถ่าย vdo แบบ hd ได้ทั้งนั้นเช่น fuji hs10 , cannon g12  เลยอยากรู้ว่ากล้องพวกนี้เค้าถ่ายวิดีโอกันได้นานแค่ไหนครับ ประมาณว่าเต็มความจุของ mem หรือเปล่า แล้วมันได้ประมาณกี่นาทีครับ

ปล. เข้าใจครับว่ากล้องพวกนี้หน้าที่หลักคือถ่ายภาพนิ่ง การที่จะเอามาถ่ายวิดีโอแบบนาน ๆ มันคงไม่ดีเท่ากล้องวิดีโอหรอก (กลัวเดี๋ยวจะมีคนมาว่าหาว่าใช้งานผิดประเภทอีก) ที่ถามเพราะในเมื่อมีให้ใช้งานก็อยากรู้ว่ามันใช้ได้เต็มประสิทธิภาพได้แค่ไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : นู๋แอนนี่
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 14:14:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com